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Spika wa Bunge afurahishwa,
mafunzo ya huduma za biashara
yanayotolewa na PASS

pika wa Bunge la Jamhuri ya Mu-
ungano wa Tanzania, Dkt. Tulia
Ackson, ameipongeza Taasisi ya
PASS Trust kwa namna inavyotoa
mafunzo ya uendeshaji wa biashara za
mazao ya kilimo ikiwemo ufungaji wa
mazao katika vifungashio mbalimbali.

Akizungumza alipotembelea ban-
da la PASS kwenye maonesho ya 29
ya Nane nane, Kitaifa katika Uwanja
lia alieleza kuridhishwa kwake na jinsi
vijana wajasiriamali wa kilimobiashara
wanaoapata mafunzo katika kituo at-
amizi cha Ubunifu wa Kilimobiashara
kwa Vijana cha PASS-AIC, wanavyofun-
gasha mazao yao.

“Nimefurahishwa sana na jinsi PASS
mnavyotoa mafunzo ya kufungasha
bidhaa za mazao ya kilimo, huu ndio ut-
aratibu mzuri unaopaswa kufuatwa na
taasisi na wazalishaji wote" alisema Dkt.
Tulia huku akiitaka PASS Trust kueneza
elimu hiyo kwa wadau mbalimbali inao-
fanya nao kazi ili kufikia lengo la serikali
kwa wadsau wa kilimo kuacha ufun-
gaji wa rumbesa kama ilivyoaghizwa
na Makamu wa Rais wa Tanzania, Dkt.
Philip Mpango alipokuwa akizindua
maonesho hayo.

Aidha, ameridhishwa na jinsi PASS
inavyoa huduma mbalimbali katika
kutatua changamozto za wajasiriama-
li wa kilimo, mifugo na uvuvi ikiwemo,
dhamana za mikopo kutoka katika taa-
sisi za fedha, maandiko ya miradi ya
biashara, uatamizi wa vijana Pamoja na
mikopo ya zana za kilimo na viwanda
inayotolewa na Kampuni tanzu ya PASS
Leasing.

Spika huyo wa Bunge ambaye pia ni
Mbunge wa Mbeya Mijini, alitumia fur-
sa hiyo kuitaka PASS kuwezesha zao la
Karoti ambalo alibainisha kuwa linazal-
ishwa kwa wingi katika mkoa huo.

“Kwakuwa ninyi mnajihusisha na
huduma mblimbali katika sekta ya Kkili-
mo, niwaombe pia wekezeni Zaidi kati-
ka uwezeshaji wa zao la karoti ambalo
linalimwa kwa wingi katika Mkoa wetu
wa Mbeya ili kuwapa fursa wananchi
kunufaika na zao hili” aliongeza Dkt.
Tulia.

ya banda la PASS katika maonesho ya Nane nane, jijini Mbeya.

e T i -

Taasisi ya PASS Trust, kupitia hudu-
ma zake, imekuwa kiungpo muhimu
sana katika kuchagiza maendeleo ya
sekta ya kilimo, mifugo na uvui, kwani
tangun kuanzishwa kwake mwaka 2002
hadi mwezi septemba mwaka 2021,
imewezesha mikopo jumuishi takrib-
ani Trilioni 1.2 ambayo imedhamini
31% ya mikopo yote ya kilimo nchini
na kuwezesha kutengeneza ajira mpya
milioni 2.6 na kuwanufaisha wanawake
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miiioni 1.3 nchini kote.

Akizungumza katika maonesho
hayo, Mkurugenzi wa Biashara wa PASS
Trust, Adam Kamanda alimueleza Spika
wa Bunge kuwa PASS Trust imejidhatiti
katika kukabili changamoto zinazowa-
kumba wakulima katika kupata hudu-
ma muhimu ikiwemo mikopo ya fedha,
maandiko ya miradi Pamoja na ujuzio
wa kilimo cha kisasa kinachoendana na
mabadiliko ya tabia nchi.



